วันที่ 1 พฤษภาคม 2567 สหภาพแรงงานฯ ร่วมกิจกรรมกับส่วนกลางโดยเดินขบวนจาก แยก จปร.ถนนราชดำเนินนอกไปยังศาลาว่าการกรุงเทพมหานครเพื่อยื่นข้อเรียกร้องจำนวน 10 ข้อต่อรัฐบาล หลังจากนั้นเดินทางไปพัทยาเข้าพักที่โรงแรมแซนโมราด้า วันที่ 2 พฤษภาคม 2567 ร่วมบริจาคสิ่งของและทุนการศึกษาที่ได้รับบริจาคจากพนักงานและสมาชิกแก่มูลนิธิสงเคราะห์เด็กพัทยา ที่รับเลี้ยงเด็กกำพร้าตั้งแต่แรกเกิดจนถึงเรียนจบปริญญาตรี จำนวน 160 คน โดยสหภาพแรงงานฯ บริจาค 10,000 บาทและผู้ให้การสนับสนุนอีก 10,000 บาท เป็นเงิน 20,000 บาท และสิ่งของอีกจำนวนมาก
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/S__156532753.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/S__156532755.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/S__156532757.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/S__156532768.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/S__156532769.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/S__156532771.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/Untitled.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/Untitled455.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/LINE_ALB.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/LINE_ALBUM_บริจาคเงินและสิ่งของแก่มูลนิธิสงเครา.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/ก้ั.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/เำไพะ.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/ไำะ.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/เหกพ.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/เห.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/Untitled(1).jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/Untitledฟๆพๆ.jpg)
![](http://www.tcblabourunion.org/images/sub_1714964178/ๆพๆพ.jpg)